Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phim mới trong năm] [jTBC 2018] Vẻ Đẹp Tâm Hồn: Lee Min Ki, Seo Hyun Jin | E13

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 14-10-2018 21:09:56 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam đã làm bộ này ah. Dù có thể xem phim ở nhiều trang online khác nhưng mình vẫn muốn xem bản sub của Kites. Bản dịch của subteam không chỉ có chất lượng hình ảnh tốt mà câu từ cũng được trau chuốt cẩn thận phù hợp với từng hoàn cảnh và nhân vật.
Trong phim, cả 2 nhân vật đều là những người thông minh, thẳng thắn và có cá tính nên ngôn từ cũng rất đặc biệt. Một lần nữa cảm ơn subteam đã dành thời gian để mang đến cho mọi ng những tập phim chất lượng.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 16-10-2018 22:14:14 | Chỉ xem của tác giả
Cá nhân mình thấy Lee Min Ki diễn không phải là tốt, đợt Because This Is My First Life nói thật ảnh cũng khá đơ, nhưng cái "đơ" ấy lại hợp với nhân vật, nên thành ra xem cũng không thấy vấn đề gì lắm. Nhưng sang đến phim này thì cách diễn của anh Lee vẫn đơ y hệt vậy, trong khi tính cách 2 nhân vật khá khác nhau, nên cảm thấy hơi hẫng.
Dù sao cũng đợi xem những tập sau có khá hơn không.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 17-10-2018 22:09:22 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình thì lại thích cái đơ của Lee Min Ki. Mình mới xem 2 phim của anh đóng. 1 là Shut up flower boyband và 2 là Because this is my first life. Phim đầu tiên anh chỉ xuất hiện có 2-3 tập đầu thôi, nhưng mình hoàn toàn bị chinh phục bởi cách diễn của anh. Nhân vật anh đóng tuyệt vời và ấn tượng vô cùng.Diễn tự nhiên và rất ngọt. Phim thứ 2 thì bạn cũng xem rồi. Anh nam chính trong phim có cá tính đặc biệt lập dị. Sự lập dị đến mức quái như như vậy nhưng mình vẫn thấy đáng yêu. Còn phim này, lúc đầu mình cũng thấy cái bộ mặt đơ đơ và ánh mắt nhìn ko tiêu cự của anh đánh lừa. Cảm thấy anh thật là đơ. Nhưng xem đến ep 4 mình lại có suy nghĩ khác. Do Jae là một ng rất giỏi. Anh thông minh và có trách nhiệm với chính cuộc sống của bản thân. Không nói trc khi xảy ra tai nạn anh là ng như thế nào, nhưng khi chuyện xảy ra, anh vẫn làm việc chăm chỉ và tích cực nhất có thể để duy trì cuộc sống của bản thân, thực hiện trách nhiệm của mình với gia đình và công ty. 1 ng ko nhận ra ng khác thì sẽ nhìn ng khác như thế nào? Mình nghĩ chính là ánh mắt mà anh Min Ki diễn đó. Vừa lạnh, vừa thờ ơ và lạ lùng. Do Jae là 1 ng ngoài lạnh lùng, dường như anh thờ ơ với mọi ng nhưng dường như lại quan tâm đến mọi việc. Dường như anh ko nhìn thấy ai nhưng lại như a có thể nhìn thấy nhiều điều. Nên với mình, Min Ki đóng đến ep này là 1 Do Jae hoàn hảo. Chỉ hóng các ep sau, khi a có tình cảm với Se Kye thì chemistry của 2 ng sẽ nồng nàn hơn chút. ko biết anh mắt "cá chết" của a diễn tình cảm với chị ra sao. Hongs~ing ^^!
P/S: Cảm ơn subteam đã năng suất ra liền 2 ep cho mọi ng cùng xem ah.
P/S2: Khi mình xem đến đoạn anh đi ngang qua mẹ mình mà ko biết, thật sự cảm thấy anh thật đáng thương. Mẹ anh đã nói" Ta có thể chịu được điều này đến 100 lần cũng ko sao cả, nhưng Do Jae nếu chịu thêm lần nữa, nó sẽ sụp đổ." Mẹ anh yêu anh vô cùng. Chỉ 1 câu nói thôi mà ng xem có thể hiểu đc anh đau khổ đến nhường nào và mạnh mẽ đến nhường nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 18-10-2018 22:11:26 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Ôi phim hay quá phi ngay vào đây hóng , đối vơi tui 2 bạn í diễn mà tim cũng xao xuyến luôn , lâu lâu lại xoắn hết cả lòng mề hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 19-10-2018 20:48:59 | Chỉ xem của tác giả
Nhà cửa vắng vẻ thưa thớt có vẻ buồn nhỉ! Nhớ ngày xưa có nhiều phim mọi ng chăm chỉ xây nhà lên đến 1000 trang.hự.
Mọi ng có thấy anh Do Jae quan tâm đến Si Kye quá nhanh ko? Ban đầu từ ko ấn tượng rồi vèo cái đến ep 4 anh đã đòi ngủ chung với ngta rùi. Do Jae có tính là nhìn nhận mọi chuyện đến tận gốc rễ của nó. Cái j anh ngờ ngợ là quyết tìm hiểu cho bằng đc. Vì sao Si Kye lại trở nên khác nhau như vậy? Vì sao khác nhau nhưng anh vẫn có thể biết đó chính là cô? Cô gái đó rốt cuộc như thế nào? Với vài câu hỏi như vậy thôi nhưng cũng đủ kéo anh vào bí mật của cô. Mà anh chấp nhận suy nghĩ kì lạ đó 1 cách rất tự nhiên. Kiểu như, 1 sáng tỉnh dậy và nhận ra : "Ah, hôm nay trời nắng!" vậy. Mình có chút bất ngờ với sự chấp nhận chuyện đó của Do Jae.
Mê cái mặt tỉnh queo của anh mỗi khi nói hài. Rõ ràng là đang trêu ghẹo nhà ng ta mà cái mặt nghiêm túc phát sợ lun
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 19-10-2018 23:15:55 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá ạ, cảm ơn subteam ạ
có ai biết bài hát tiếng anh đầu phim là bài gì không, mình cảm ơn ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 20-10-2018 17:03:02 | Chỉ xem của tác giả
Chỉ đợi kites sub để xem phim này thôi hiuhiu
Cám ơn subteam nhiều nha :3
Hi vọng subteam sẽ sub hết phim này :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 24-10-2018 21:31:01 | Chỉ xem của tác giả
xem phim của SHJ từ Ohayoung đến temperature of love mà mãi đến phim này mới thấy được cho mặc đồ lung linh
còn anh LMK thì k biết sau thế nào chứ mấy tập đầu này xem thấy biểu cảm kiểu vô hồn giống trong because this is my first life. hi vọng về sau sẽ thấy đc khía cạnh khác trong biểu cảm của nhân vật do jae

Bình luận

Bạn yên tâm, khi tình cảm của đôi trẻ phát triển thì biểu cảm của Do Jae sẽ có khác nha.  Đăng lúc 25-10-2018 09:28 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 26-10-2018 22:48:20 | Chỉ xem của tác giả
Đã có ep 5 rồi này. Thank subteam nha. Mình chỉ hóng ep mới của kites thui. Ngày nào cũng phải lượn vào ngó mấy lượt xem có phim chưa thui.hi
Anh Min Ki này có khi phải béo thêm mấy cân nữa mới đẹp đc ý. Trông gầy hom hem lụ khụ cả. Kết tạo hình ở nhà của anh. Để mái che trán là trẻ trung hơn bao nhiêu. Cứ đi làm lại bắt anh bổ luống xấu òm.
Mình thấy mọi ng ai cũng bảo phim này và phim Beacause this is my first life anh đóng giống nhau. Hôm trc mình lại đào Because lên xem lại. Thật ra, nếu xem thoáng qua thì có thể thấy 2 ng hao hao giống nhau. Khuôn mặt lạnh lùng và đôi mắt dường như vô cảm. Nhưng mình xem đến ep 5 phim này lại thấy có chút khang khác. Se Hee là 1 con ng lập dị. Anh từng bị tổn thương, lại cộng thêm tính khí khác ng nên tự anh co cụm mình lại trong căn nhà của mình. Cả con ng anh, tâm hồn và thể xác đều bị bó chặt và cứng nhắc trong cái suy nghĩ "Bản thân ko đc hạnh phúc." Vì thế nên Se Hee của Min Ki cũng cứng nhắc, khắc khổ và lạ đời.
Do Jae thì khác. Anh có lạnh lùng ko? Có chứ. Nhưng anh là 1 ng lạc quan, hài hước và có tâm hồn rộng mở. Anh có suy nghĩ khoáng đạt về mọi điều. Đó là lí do vì sao anh có thể dễ dàng chấp nhận chuyện của Se Kye đến vậy. Bản thân anh quan tâm để ý đến mọi chuyện. Có lẽ vì đặc điểm bệnh của anh bắt buộc phải như vậy nên anh quan sát và chú ý đền nhiều điều. Cách anh đáp trả lại đám nhân viên 3 phải của mình, cách anh trêu chọc ông, khích em gái hay đối đáp với Se Kye đều vô cùng cá tính. Vì thế nên, dù Do Jae trông có vẻ lạnh lùng nhưng biểu cảm của anh có sự khác biệt nhiều với Se Hee. Trông anh có sự tự do về mặt tư tưởng hơn, có chút tùy hứng, phóng khoáng hơn.
Thế nên về cơ bản, nếu đặt 2 ng ở cạnh nhau, mình vẫn thấy có sự khác biệt nhiều. Mong mọi ng tiếp tục ủng hộ phim và xem MIn Ki đã diễn Do Jae theo cách của anh như thế nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 27-10-2018 00:55:34 | Chỉ xem của tác giả
Ban đầu có thể là mn cảm thấy cách diễn của Minki vai DJ giống SH nhưng đó chỉ là mấy tập đầu, về sau tình cảm phát triển thì biểu cảm đa dạng hơn rất nhiều, đặc biệt là những tập mới gần đây.

Chắc cx phải mấy năm r mình mới qua Kites cmt, cơ mà vì thấy bảo diễn xuất Minki k tốt nên mình có chút muốn nêu ý kiến. Mình k phải fan Minki, mà chỉ ng đã xem 1 vài drama/movie của Minki, vệ sĩ khùng khùng đóng với Eugene, leader ByungHee trong Shut Up Flower Boyband hay movie tình cảm vs Kim Minhee, ... Phải nói 1 điều rằng Minki đã từng thử sức rất nhiều thể loại vai diễn đa dạng trc khi a ấy nhập ngũ. Sau khi nhập ngũ về, mình từng trông đợi vào sự tái hợp vs Shin Minah trong TWY cơ mà vì một vài sự cố nên việc k thành, khá tiếc.

Mình chỉ muốn nói là a ấy k hề rập khuôn bởi cách diễn trg vài vai hiện tại gần đây đâu.
Share vài gif tạo hình nổi loạn của Byunghee, a ấy hồi còn trẻ đóng cool ngầu chả thua ai đâu. Cx vì tưởng Minki nam chính, cơ mà xem vài ep đầu die luôn mới biết ra cameo nên mình cx bỏ luôn phim này lol

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách