Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phim mới trong năm] [jTBC 2018] Vẻ Đẹp Tâm Hồn: Lee Min Ki, Seo Hyun Jin | E13

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 13-11-2018 20:23:28 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là phải có sub mới hiểu hết cái hay của phim. Trc mình xem engsub, chỉ thấy ep 7 rất nhàm. 2 anh chị cứ giận nhau, cãi nhau lung tung hết cả 1 tập. Nhưng đến khi xem vietsub rồi, mình mới thấy đây là tập cần thiết và rất ý nghĩa.
Từ đầu phim đến giờ, mọi chuyện chủ yếu xoay quanh SK. Tâm lý của cô được thể hiện rất rõ ràng. Sự cô đơn của SK, nỗi khát khao có ng nhận ra mình khiến SK rất chủ động trong tình cảm. Khi DJ biết bí mật của cô, dù vô tình thôi nhưng trong lòng SK cũng nhen nhóm lên chút hy vọng rằng DJ chính là "ng ấy", ng mà cô đang tìm kiếm bấy lâu. Và nụ hôn ở trên đài quan sát là lời khẳng định cho tình cảm và sự mong chờ. Vì thế nên sau nụ hôn tình cảm đó, DJ lại nói "do hoàn cảnh nên làm thế", cô đã tức giận, tức giận và đau lòng. Những "mong đợi, tin tưởng, hy vọng" của cô đều tan tành mây khói. ANh ko thích cô, anh ko phải "ng đó". Với cô, anh có ý nghĩa vô cùng, nhưng với anh, cô chỉ là công việc. Như thế, cô ko đau lòng sao đc.
Nhưng DJ thì khác. Sâu trong lòng anh là sự tự ti. Anh cảm thấy mình ko thể yêu, ko thể "đc yêu". Anh có tình cảm với cô, anh biết điều đó. Nhưng a ko dám đặt tên cho tình cảm ấy. Anh cũng k nghĩ 1 ng con gái như Sk lại thích anh. Anh chỉ nghĩ cô tức giận vì anh ko chịu xin lỗi. Ôi, làm sao a lại phải xin lỗi vì đã hôn ng con gái mình thích chứ. Nên a ko nói. Anh dùng hành động của mình để mong cô đừng giận, mong cô vẫn bên anh như trc. Eo, xem những đoạn anh cố nói chuyện, cố giải thích với Sk mà chị thì cứ giận hoài, thấy thương anh thế ko biết. Đến cuối, anh cũng tức giận đến mức xé cả tờ hợp đồng của 2 ng. Với anh là tình cảm thật, nhưng hóa ra, với cô lại là công việc, là "việc này". 1 CEO thông minh, tự tin như anh cũng có góc tự ti, hoang mang và phán đoán sai lầm.
Tập 7 ko chỉ là sự giận dỗi của 2 ng mà đó còn là nỗi khao khát dc yêu thg của SK, là sự tự ti, ngập ngừng của DJ. Nhưng nhờ có những điều đó mà cuối cùng 2 ng cũng có thể hiểu rõ lòng nhau, hiểu rõ lòng mình và trân trọng tình yêu này hơn.
MOng chờ các ep sau để xem 2 anh chị ngọt ngào yêu đương
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 13-11-2018 22:33:22 | Chỉ xem của tác giả
không có tập 7 thì không thể có cái nhìn khác về nội tâm nhân vật DJ được. trong 6 tập đầu của phim, kể cả phần đầu tập 7 mình vẫn thấy sự lạnh lùng, khô cứng trong biểu cảm của DJ, nhưng đoạn DJ xé bản hợp đồng mới thấy được khát khao biểu hiện cảm xúc của bản thân anh ấy. sâu thẳm trong con người tự ti như vậy cũng là cả 1 sự khao khát được thể hiện tình cảm của bản thân, đặc biệt là đối với ng con gái mình yêu.
mà buồn cười cái đoạn SK bảo hình như anh thích em càng ngày càng nhiều ổng trả lời mà mặt lạnh tanh như không phải mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 14-11-2018 11:43:24 | Chỉ xem của tác giả
trangquan gửi lúc 13-11-2018 10:33 PM
không có tập 7 thì không thể có cái nhìn khác về nội tâm nhân vật DJ được. trong 6 ...

Xem xong ep 7 mình cũng nghĩ như vậy. Anh lạnh lùng và tự tin trong công việc bao nhiêu thì trong tình cảm anh lại rụt rè bấy nhiêu. Mấy ep đầu thấy ông cứ tằng tằng "ngủ với tôi nhé" làm mình cứ nghĩ ông phải "mạnh dạn, cool ngầu" lắm cơ. Hóa ra lúc cool ngầu là vì ông chưa có tình cảm với ng ta. Lúc thích rồi thì cứ như thế đó, loanh quanh, loay hoay mãi mà ko diễn tả dc cảm xúc của mình. Những lúc chị giận dỗi ko thèm nghe anh nói thấy ông cứ tội tội. Khi 2 ng ăn cơm, anh tặng chị đồ mà chị cứ lạnh te vậy, chắc tổn thương lắm. Khi phỏng vấn, anh cũng rất thẳng thắn, bởi anh muốn Sk biết anh chân thành như thế nào. Ko phải vì công việc, ko phải là làm ăn mà chính là bản thân anh, chính là câu chuyện thật sự của 2 ng.
Đến lúc xác định ngta cũng thích mình xong, ông lại cool ngầu, lạnh lùng lại. ahihi. Cứ như vậy bảo sao chị SK ko đổ chứ.
2 ng này, nói ngây thơ cũng có ngây thơ, có sát gái, sát zai cũng ko sai. Chep. 2 anh chị làm điêu đứng con dân quá.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 14-11-2018 12:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Mãi mới có thời gian vào tìm phim xem, và chọn ngay phim của chế Hyun Jin :v Kết chị từ thời Oh Hae Young qua đến Nhiệt độ tình yêu luôn. Cám ơn subteam nhiều nhé <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 14-11-2018 21:39:43 | Chỉ xem của tác giả
bluesky_10_no3 gửi lúc 14-11-2018 11:43 AM
Xem xong ep 7 mình cũng nghĩ như vậy. Anh lạnh lùng và tự tin trong công việc bao nhiê ...

2ac này cái chính là bởi bản thân k bình thường nên trc giờ chưa từng bao giờ nghĩ đến việc sẽ có 1 mối quan hệ tình cảm nghiêm túc bởi lo sợ đối phương k chịu nổi bản thân mình. bây giờ tìm đc 1 nửa phù hợp rồi nên tình cảm kìm nén sâu bên trong nội tâm kiểu đc bung lụa ấy mà cái kiểu bung của 2ac này ngây ngô hết sức, trẻ con giờ có khi còn biết nhiều hơn 2ac ấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 19-11-2018 12:32:34 | Chỉ xem của tác giả
Còn hôm nay và ngày mai là hết phim để xem rồi. Mình ko xem bản điện ảnh nên ko rõ kết thế nào, nhưng mình thật sự ước gì có lời giải đáp cho tình hình của SK. ĐÚng là tình hình của chị kiểu vô phương cứu chữa nhưng ít ra cũng có 1 lời giải thích nào đó để an ủi đc c. Có tập thấy chị đi khắp nơi tìm cách chữa thật sự thấy thương.
2 ng yêu thương ngọt ngào thế nhưng đúng là bênh của 2 ng sẽ luôn khiến cho 2 ng có xu hướng tự ti và đôi khi thấy nản lòng. Có ai dám chắc chị mãi luôn biến trở về ban đầu? CÓ khi nào, đến 1 lúc nào đó, chị ko thể trở về được? Mãi bị giam cầm trong 1 hình hài khác ko? Và hình hài ấy vô cùng xấu xí, vô cùng kinh dị thì anh DJ phải làm sao?
Và quan trọng nhất là, khi chị đang mang bầu thì làm sao bây giờ @[email protected]??!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 21-11-2018 10:55:01 | Chỉ xem của tác giả
Subteam k làm sub phim này nữa ạ ?? Em hóng quá trời

Bình luận

Nếu yêu thích bản dịch của subteam thì phải kiên nhẫn đợi thôi  Đăng lúc 21-11-2018 05:41 PM
Vẫn làm, nhưng mà tiến độ ko được nhanh đâu bạn vì subteam còn công việc, học tập, cuộc sống nữa  Đăng lúc 21-11-2018 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 28-11-2018 16:49:12 | Chỉ xem của tác giả
Vẫn còn chờ đợi vào sản phẩm của Subteam
Vì bản thân rất thích dàn diễn viên cũng như ekip của bộ phim, kể cả bộ phim này cũng đã thích nhiều năm rồi, nên rất chờ đợi vào subteam <3
Huhu cả năm trời mới xem được một bộ mà làm hài lòng như vậy
Subteam cố gắng, mọi người luôn chờ đợi subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 29-11-2018 17:57:21 | Chỉ xem của tác giả
Em xem hết cả bộ ở ngoài mà mấy hôm lại phải vô đây để hóng team nhà mình làm sub ạ, hay quá trời. Thích chị Huyn Jin nên nhảy hố phim này mà xem xong lại k cưỡng nổi sự đáng yêu của cặp phụ. Sao ông Ahn Jae
Huyn có thể ngọt ngào quá mức vậy chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 4-12-2018 17:10:19 | Chỉ xem của tác giả
tiếp tục chờ đợi ep9
2ac dễ thương quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách