Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phim mới trong năm] [MBC 2018] Chàng Điệp Viên Nhà Bên: So Ji Sub, Jung In Sun, Son Ho Joon | E32 END

[Lấy địa chỉ]
31#
Đăng lúc 27-9-2018 20:33:54 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Được ngày canh xem live thì hình như năm nay bị giới hạn thời gian xem thì phải **khóc một dòng sông** Xem bập bõm quá. Thấy sát thủ giết người mà không bịt mặt bịt mũi gì hết (thiếu chuyên nghiệp hay quá tự tin đây). Lần đầu xem bạn nữ chính đóng phim, cảm thấy bạn này diễn cũng đạt. Dàn diễn viên ngoại hình đồng đều, nhưng phải nói là bạn "người yêu cũ" xinh quá là xinh luôn. Tiếc là Diều không sub bộ này.

Bình luận

hay quá :) kites sub bộ này rồi. đỡ phải vừa xem engsub, vừa xem vietsub :)  Đăng lúc 28-9-2018 03:19 PM
Mà cho dù có dính camera thì cũng ko bắt dc họ, vì kỹ năng lẩn trốn và thay đổi thân phận/nhân dạng của họ rất mạnh.  Đăng lúc 28-9-2018 06:32 AM
Kites mới đưa phim vào khu Drama, vậy là chuẩn bị sub bộ này rồi đấy ^^ Sát thủ trong phim gián điệp thường ko bịt mặt đâu, vì họ sẽ diệt/né hết camera.  Đăng lúc 28-9-2018 06:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

32#
Đăng lúc 28-9-2018 10:11:27 | Chỉ xem của tác giả
mong team làm sub film chú nhà <3 <3 tks subteam <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

33#
Đăng lúc 28-9-2018 11:40:15 | Chỉ xem của tác giả
Hóng phim này lắm lắm lắm luôn, nay được K-Zone làm sub nữa thì tuyệt vời luôn. Thanks subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

34#
Đăng lúc 28-9-2018 21:29:43 | Chỉ xem của tác giả
Hi vọng anh Sub phong độ như hồi đóng Ghost.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

35#
Đăng lúc 29-9-2018 11:18:03 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
Mình mới cày eng sub về. Hai tập đầu hài có mà nước mắt cũng có. Chắc tại mình già rồi, bọn trẻ nhắc về bố chúng, Aerin ôm quà cho chồng mà mình cũng nước mắt rơi lã chã.  T.T  Phân đoạn hài hước thì cười bể bụng Mạng lưới theo dõi của các bà nội trợ còn hiệu quả hơn cả điệp viên chuyên nghiệp máy móc trang bị tận răng Các chú điệp viên tuổi gì ). Với mình phim hợp gu. Rating loanh quanh 6.5 - 7%, khởi đầu không tệ lắm. Mong rằng được trên 10%.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

36#
Đăng lúc 29-9-2018 15:03:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim thú vị và cảm động, cũng có một số chi tiết thật sự sáng tạo và gây bất ngờ. Nó có nhiều voice over để dẫn mạch chuyện, nên tương đối có tính tự sự, lúc chưa quen thì có thể sẽ thấy lạ, nhưng khi xem quen rồi thì sẽ rất thích kiểu này. Đặc biệt, mình đánh giá cao góc máy và bố cục của phim này, có nét hài hòa và tính mỹ cảm tốt, gợi cảm xúc đong đầy từng chút dần một cách duyên dáng dịu êm - nói vd như cảnh nữ chính ôm chiếc va li ngồi ở trạm xe bus vào một buổi tối trời mưa phảng phất, góc máy hơi lệch ý nhị và di chuyển nhẹ từ bên trên xuống, gợi cảm giác cô đơn nhẹ nhàng mà cũng thật đẹp. Diễn xuất của 4 nhân vật chính ổn, ấn tượng mạnh nhất thì có lẽ là cảnh Go Ae Rin ở bệnh viện, xem mà thấy đau xót vô cùng. Anh Kim Bon có vẻ ngố đời, nhiều cảnh cứ nhìn mặt anh thôi là hài ko sao tả xiết. Phim này hài rất duyên, nhẹ nhàng, dễ xem ko nghiêm trọng nặng nề khó hiểu gì, xen lẫn giữa những cảnh hài là cảnh hành động và tâm trạng, phim có đề tài gia đình và gián điệp. Hy vọng là biên kịch sẽ tăng sức nặng và nhiều thông điệp về sau để phim vừa giải trí tốt vừa có thêm nhiều điều đáng suy ngẫm - phim khởi đầu khá tốt phần gia đình và tình chị em bạn bè/hàng xóm tương trợ (cũng khá ý nghĩa), tuy nhiên tuyến truyện về gián điệp và NIS/an ninh quốc gia còn chưa được tự nhiên lắm, có chút gồng (nhất là vai ông quan chức an ninh bị giết) và thiếu bề thâm sâu phức tạp vốn dĩ của nó. Vì chỉ mới chiếu 2/16 tập nên có lẽ là chưa đi vào cốt chuyện chính cũng nên; hoặc cũng có thể là phim chủ định đi theo hướng nhẹ nhàng như vậy. Nhưng nhìn chung là phim dễ thương và thú vị, cảm động, đáng xem.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

37#
Đăng lúc 30-9-2018 16:31:18 | Chỉ xem của tác giả
Hai tập đầu xem khá hay mà chưa thấy đội bên mình làm Sub.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

38#
Đăng lúc 30-9-2018 19:50:30 | Chỉ xem của tác giả
hóng sự trở lại của anh già Ji Sub
chưa làm bố mà dạo này vào vai chăm trẻ hơi bị nhìu, tha hồ tích lũy kinh nghiệm sau này thực hành luôn
càng ngày anh càng phong độ, cuốn hút là sao
hy vọng sự trở lại này thành công như cái sự đẹp trai lever tịnh tiến của anh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

39#
Đăng lúc 30-9-2018 20:48:41 | Chỉ xem của tác giả
Mừng quá, bữa giờ ngóng quá trời cuối cùng Kites cũng chiếu phim này
Hóng quá đi
Hóng chú Sồ quá đi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

40#
Đăng lúc 1-10-2018 17:12:23 | Chỉ xem của tác giả
Biết là phim sẽ làm sub phim của Jisub mà. Đang xem Engsub để theo cho kịp
Còn khi nào Kites ra sub nhất định sẽ xem lại. Ủng hộ các bạn.
Cố lên nhé. Ko đâu làm sub có tâm như Kites hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách