Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Tác giả: Kdrama
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[Phim mới trong năm] [tvN 2018] Hồi Ức Alhambra - Hyun Bin, Park Shin Hye, Chan Yeol | E10

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 10-12-2018 22:22:31 | Chỉ xem của tác giả

Cre: captainjoongki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 10-12-2018 22:23:37 | Chỉ xem của tác giả

Cre: captainjoongki
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 10-12-2018 22:39:08 | Chỉ xem của tác giả
steymars gửi lúc 10-12-2018 07:09 PM
Ai đã từng xem Nine và W thì bik luôn, đây chính là phong cách của BK Song, giật gân,  ...

Tớ đồng ý chắc chắn là có AI ( bây giờ đến điện thoại cũng có AI nữa là game nhập vai kiểu này) . Nhưng người nắm giữ chìa khóa tớ lại cho là cậu em trai. Cậu ấy chắc chỉ bị thương và lẩn trốn. SJ chắc cũng rơi vào hoàn cảnh vô tình giết Marco..JW chắc thấy Marco là NPC nên tiếp tục chơi để tìm manh mối về SJ.Sau này JW sẽ tìm thấy SJ và fix lại lỗi.

Còn về trường hợp giám đốc Cha. Chắc không có ai lợi dụng để giết người đâu. Vì khám nghiệm tử thi là do bị mất máu ( tớ xem eng sub) . Do game ảnh hưởng tới đời thật rồi.
Tuy nhiên lý do này tớ thấy không logic lắm. Vẫn biết  biên kịch muốn để cho phim nhuốm màu kỳ bí , nhưng có thể lấy lý do, ví dụ," nội tạng bị dập nát như bị chém bằng vật sắc bén với kích thước lớn, mà trên người hoàn toàn không có vết thương hở hay vết hằn nào cả" chẳng hạn. Như vậy hợp lý hơn.

Ý kiến riêng của tớ thôi chứ "trứng không thể đòi khôn hơn vịt " được   . Biết đâu các tập sau biên kịch có cách lý giải hợp lý cho việc đó .

Còn về IN-OUT game thì tớ cũng thắc mắc , vì như tớ suy đoán ,SJ cũng chơi game . Cậu ấy vẫn đeo kính thì chắc không đeo lens đâu nhỉ? Lens này hình như chưa được tung ra thị trường đâu .Vậy thì có khi nào không đeo lens mà vẫn thấy nhân vật game ?

Còn về loveline thì tớ bi quan lắm   Sau này chắc chắn HJ phát hiện ra JW nói dối và chia tay. Lại còn " đừng có kết hôn " .Và điều quan trọng JW đã giết người - dù là vô tình - nhưng cũng phải trả giá chứ . Thêm nữa két thúc của Nine cũng không trọn vẹn . Tớ chắc 70 % là OE rồi, mà có khi là SE ý

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 11-12-2018 23:20:30 | Chỉ xem của tác giả
^
Tớ thấy mất máu hợp lý chứ; chém gây nhiều vết thương mất máu chứ đâu ảnh hượng nội tạng
Mà tớ thắc mắc vụ đeo len để đăng nhập vào game quá; tức là game này muốn chơi đc phải cần cái len do cty JW sản xuất độc quyền hay là đăng nhập bằng sản phẩm kính thực tế ảo nào cũng dc( mà trong đoạn JW nói chuyện vs giám đốc Cha kêu là phải cần kính của cty JW mới chơi đc). Và tập 1 JW đeo len vào cái là đăng nhập vào game đc luôn; sao lại đơn giản thế nhỉ; phải có kết nối vào server rồi đăng nhập này nọ các kiểu chứ; hay là trong mail SJ chỉ cho JW cách đăng nhập vào game; đoạn này phim bỏ qua nên khó hiểu quá. Và vì sao giám đốc Cha cũng đăng nhập vào game đc; ko lẽ cũng đeo len mà len đó cty JW độc quyền sản xuất mà.

Còn chuyện tình cảm 2 nv chính t nghĩ HJ có thể thích JW trc vì nhà giàu đẹp trai ga lăng các kiểu gái nào mà lại ko thích; nhưng rồi khi phát hiện sự thật JW giúp chỉ vì game này thì thái độ HJ sẽ sao nhỉ; và nhất là mình nghĩ làm thế nào để JW có thể thích HJ mới là vấn đề ấy; chắc hẳn phải có biến cố ghê gớm lắm thì mới nảy sinh tcam đc vì HJ hoàn toàn là 1 cô gái bth chẳng có j nổi bật; chỉ mỗi xinh đẹp thì ko đủ với 1 ô chủ tập đoàn toàn cầu như JW; lại đổ vỡ hôn nhân khi vợ và bạn thân phản bội thì chắc mất hết niềm tin vào cái gọi là tình yêu và hôn nhân rồi.

Bình luận

mình chỉ thắc mắc cái đoạn mất máu ấy, máu k chảy ngoài thì mất làm sao nhỉ, chắc có yếu tố công nghê gì để giải thích mới được  Đăng lúc 12-12-2018 07:22 AM
Dr. Cha cũng đeo len của cty JW, vì hồi trước làm chung mà, len chưa phát hành rộng rãi ra thị trường nhưng kiểu trong ngành thân quen như Dr.Cha vẫn có được mà  Đăng lúc 12-12-2018 07:21 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 12-12-2018 08:21:19 | Chỉ xem của tác giả
mình chỉ thắc mắc cái đoạn mất máu ấy, máu k chảy ngoài thì mất làm sao nhỉ, chắc có yếu tố công nghê gì để giải thích mới được

cái mất máu thì tớ nghĩ do game ảnh hưởng đến đời thật rồi; cái này chắc các tập sau này sẽ nói rõ hơn.
Vì cái cảnh lúc sau JW quay lại công viên chỗ ghế gdoc Cha ngồi chết; lúc đăng nhập vào game giám đốc Cha máu chả chảy tong tong nhìn rõ ghê đó
// à mà bạn @darkbluemoon nói "SJ chắc cũng rơi vào hoàn cảnh vô tình giết Marco" là đoạn nào vô tình giết marco vậy vì phim chỗ giám đốc cha điện cho trợ lý chỉ nhắc đến tên Marco chứ có nói gì đến chuyện giết ko nhỉ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 12-12-2018 09:55:03 | Chỉ xem của tác giả
wooly007 gửi lúc 12-12-2018 08:21 AM
cái mất máu thì tớ nghĩ do game ảnh hưởng đến đời thật rồi; cái này chắc các t ...

Giết Marco là do tớ ghép mấy sự kiện với nhau ý mà.

Thứ 1 .Đầu phim có cậu nhân viên của JW có thắc mắc là game này do 1 người làm . Cậu này cũng nói là nếu cậu ta là người tạo ra game này thì cậu ta cũng thử chơi trước. Nên từ đó tớ đoán Marco cùng tạo ra game này với SJ. Hai người đã cùng chơi.
Thứ 2 , Vì ngay khúc đầu phim SJ chạy như ma đuổi đó, lại còn lúc ở trên tàu nữa . Nên tớ chắc đến 90% SJ rơi vào hoàn cảnh như JW bây giờ.

Tớ cũng mong biên kịch có thể giải thích lý do bị mất máu. Máu không thể tự dưng bốc hơi được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 12-12-2018 14:56:51 | Chỉ xem của tác giả
Ôi phim hạy thật, tình tiêt thu hút mặc dù m ko mê game mà cũng ráng xem vì nam nữ diễn xuất sắc thặc, mình thắc mắc bạn nữ chính nói tiếng TBN tốt quá mặc dù phải thoại tiếng TBN nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 12-12-2018 21:56:36 | Chỉ xem của tác giả
Mình không phải fan của PSH hay Hyun Bin nhưng là fan của game nên tò mò về bộ này xD
Cám ơn subteam!
Hơi buồn là có 2 bộ khác cũng đang ra có Kim Yoo Jung với Park Bo Gum mà lại không được Kites pick :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 13-12-2018 08:51:01 | Chỉ xem của tác giả
Ra hai tập liền một lúc, đang hồi hộp chờ đợi xem diễn tiến trên xe lửa như thế nào, sao thấy cứ mỗi lần có mây và sấm chớp nổi lên là mỗi lần có chuyện xảy ra, những cảnh này làm mình liên tưởng giống phim Harry Potter.  
Cám ơn subteam.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 14-12-2018 00:07:03 | Chỉ xem của tác giả
Oh,  mình vừa coi lại cuối tập 2- một năm sau mà Dr.Cha vẫn ám Zinu. Người gục ngã khi Zinu bước  qua mặc vest và tay đeo nhẫn.

Nếu để ý sớm thì đã đoán được Dr. Cha ám Zinu rồi.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách